Dalilin Da Yasa Masallaci Yake Da Alamar Wata A Saman Shi

Musulmai suna taruwa don yin sallah a masallatai, kamar yadda Kiristoci ke yi coci-coci suna wakoki. Kamar yadda masallatai ke da alamar jinjirin wata, majami’u suna da alamar giciye (Cross). Ma’anar alamar jinjirin wata shine kamar haka;

Ana yawan ambaton jinjirin wata da tauraro a matsayin wakilcin Musulunci a duniya. Bayan haka, ana nuna alamar a kan tutocin ƙasashen musulmi da dama, har ma ta zama wani ɓangare na ƙungiyar agaji ta Red Cross da Red Crescent ta ƙasa da ƙasa. An yi imani da cewa Musulmai sun mallaki jinjirin wata, Yahudawa sun mallaki tauraron Dauda, ​​Kirista kuma sun mallaki giciye. Amma gaskiyar ta ɗan bambanta.

Musulunci ba shi ne addini na farko da ya yi amfani da alamar jinjirin wata da tauraro ba. Yana da wuya a tantance asalin alamar, amma yawancin marubuta sun yarda cewa mutanen tsakiyar Asiya da Siberiya sun yi amfani da waɗannan tsoffin alamomin sama wajen bautar gumakan rana, wata, da sama.