Muhimman Amfanin Kokumba 3 Ga Lafiya
Kokumba kayan lambu ne da ake amfani da su sosai a cikin iyali kamar kabewa, da kankana. An yi amfani da wannan kayan lambu iri-iri kuma mai ban sha’awa a cikin abinci daban-daban shekaru aru-aru, amma galibi ana yin watsi da fa’idodin lafiyarsa masu kyau.
Kokwamba ya ƙunshi muhimman abubuwan gina jiki, antioxidants, da mahadi masu hana kumburi waɗanda ke haɓaka lafiyar gaba-ɗaya da jin daɗin rayuwa. A cikin wannan labarin, za mu bincika fa’idodi 3 masu ban sha’awa na kokwamba waɗanda zasu sa ku so ku haɗa wannan kayan lambu a cikin abincin ku.
Abubuwan Al’ajabi 3 masu ban mamaki na Kokumba don Lafiyar ku
Kokumba, kayan lambu daga rukuni ɗaya da kabewa, da kankana, wani shahararren abinci ne. Kokumba na iya haɓaka jin daɗin ku da lafiyar gaba ɗaya tare da mahimman abubuwan gina jiki, mahaɗan hana kumburi, da antioxidants masu ƙarfi. Duk da kasancewar kayan lambu masu ban sha’awa da kuma iri-iri da ake amfani da su a cikin abinci daban-daban na shekaru daban-daban, yawancin fa’idodin kiwon lafiya na Kokumba ba a lura da su ba. Wannan labarin yana haskaka fa’idodin kiwon lafiya uku waɗanda ke ƙarfafa ku don yin amfani da kokumba a matsayin abincin yau da kullun.
- Yana hana kishi: Kokumba na ɗaya daga cikin kayan lambu mafi yawan ruwa a duniya. An san Kokumba yana da kashi 95 cikin 100 na ruwa, kuma hakan yasa Kokumba ya zama ɗaya daga cikin kayan lambu da ke sa mutum ya sami ruwa isassu a jiki, musamman a lokacin bazara. Kokwamba diuretic Properties na taimakawa don kiyaye jiki daga kishi da lafiya. Zaɓin samun ruwa ta hanyar cin kokwamba a lokaci-lokaci babbar hanya ce ta kasancewa cikin rashin kishi. Haɓaka sinadarai kamar potassium da magnesium suna taimakawa jikinka yayi aiki daidai.
- Taimakawa wajen Kula da fata: Kokumba yana da fa’idodi da yawa amma galibi an san su azaman sinadari mai dacewa da fata. An yi amfani da kokumba a cikin jiyya na tsawon ƙarni saboda suna ɗauke da wasu abubuwa masu dacewa da fata kamar potassium da magnesium. Silicon yana taimakawa tare da warkar da bakaken tambuna da canza launin da ya haifar da UV. Ruwan Kokumba zai iya zama hanya mai mahimmanci na cire kumburin ido da safe. Hakanan yana taimakawa rage duk wani kumburi, ko haushi. Yana da babban kayan kula da fata don taimakawa fatar ku ta warke kuma ta sami abinci mai gina jiki.
- Yana Rage Hatsarin Cutar: Cancer Antioxidants abubuwa ne a cikin abinci waɗanda ke aiki azaman kariya daga damuwa na oxidative. Abubuwan antioxidant na Kokumba ana danganta su da yawan matakan lignin, wanda ke kare jiki daga radicals. Bincike ya nuna cewa Kokumba yana da maganin ciwon daji. Haɗe da sauran kayan abinci na yau da kullun kamar waken soya, tumatur, da latas, Kokumba na iya rage haɗarin cutar kansar mahaifa ta hanyar 62% a cikin mata da 61% a cikin maza. Hakanan za su iya rage haɗarin cutar kansar nono da kashi 21% na mata da kashi 16% na maza. Godiya ga ci gaban fasaha da kimiyya na baya-bayan nan, yanzu zamu iya fitar da mahimman kayan marmari da kayan lambu ba tare da kashe shuka ba. Flavonoids kamar fisetin da caffeic acid suna nan a cikin ‘ya’yan itatuwa da kayan marmari da yawa amma ana iya samun su gaba ɗaya kawai. Ƴaƴan wadannan tsire-tsire yana ba mu damar cinye waɗannan mahadi masu ƙarfi ba tare da rasa abubuwan gina jiki ba.