Amfanin Kokumba Ga Lafiyar Jiki

Mene ne Kokumba?

Cucumbers kayan lambu ne na yau da kullun wanda yake da tsayi, jingina, da kore. Kodayake a zahiri su ‘ya’yan itace ne masu alaƙa da kankana da kabewa, yawancin mutane suna ɗaukar su kayan lambu.

Cucumbers ‘yan asalin ƙasar Indiya ne, suna da ɗanɗano kamar guna, kuma suna iya ɗan ɗaci a wasu lokuta.

Nau’in Kokwamba akwai manyan iri biyu:

Ana yanka cucumbers galibi a cikin salat. Suna iya zama inci 12 ko tsayi kuma galibi suna da fata mai santsi. Akwai nau’ikan “marasa ƙarfi” waɗanda ke da ƙarancin kayan shuka da ake kira cucurbitacin. Wannan yana ba su ɗanɗano mai sauƙi, kuma yana iya sa ku rage kiba idan kun ci su. Hakanan kuna iya jin an kira su “cucumbers marasa iri” ko “kokwamba na Turai.”

Cucumbers masu ƙanƙara sun fi ƙanƙanta kuma su ne nau’in da ake amfani da su wajen yin tsami. Suna iya zama tsawon inci 3-7, kuma galibi suna da kumburi ko kashin baya a fatarsu.

Hawan jini:

An dade ana amfani da kokwamba wajen maganin hawan jini. Ya kamata a haɗa kokwamba a cikin abincinku na yau da kullun idan kuna da hawan jini. Ana kuma nazarin cucumbers saboda iyawar su na rage cholesterol.

Amfanin Kokwamba ga
Ciwon kai:

Ku ci rabin kokwamba kafin ku kwanta idan kuna da ciwon kai. Kokwamba suna da yawa a cikin bitamin B, sukari, kuma yana taimaka muku guji jin yunwa ko yaƙi da ciwon kai.