Amfanin Ganyen Zaitun Ga Lafiyar Ɗan Adam

Ganyen zaitun ba wai sanannen sinadari ne kawai ba a cikin abinci na Bahar Rum ba, har ma yana cike da fa’idodin kiwon lafiya da yawa.

Ɗaya daga cikin manyan fa’idodin lafiya na ganyen zaitun shine ƙarfin shi na haɓaka lafiyar zuciya. Wadannan ganyen suna isasshen sinadarin oleuropein, wani magani wanda aka sani don rage hawan jini da kuma rage haɗarin cututtukan zuciya.

Bugu da ƙari, ganyen zaitun yana da kaddarorin antioxidant masu ƙarfi waɗanda ke ba da kariya ga kwayoyin halitta daga lalacewa ta hanyar bugun zuciya, ta haka ne yake rage haɗarin cututtuka na yau da kullun kamar kansa da ciwon sukari.

Har ila yau, ganyen zaitun suna da abubuwan kashe raɗaɗi waɗanda zasu iya taimakawa rage zafin ciwo a cikin jiki, gami da ciwo da kumburin gaɓoɓin jiki da ke hade da yanayi kamar (arthritis). Haɗa ganyen zaitun a cikin abincin ku, ko ci ganyen shi kaɗai zai iya yin tasiri mai kyau akan lafiya gaba ɗaya.

Wani muhimmin fa’idar lafiyar ganyen zaitun shine ƙarfin su na tallafawa aikin rigakafi. Ganyen zaitun ya ƙunshi nau’o’in mahadi da sinadirai masu haɓaka hanyoyin kariya na jiki daga cututtuka. Waɗannan ganyen suna da abubuwan kashe ƙwayoyin cuta waɗanda zasu iya taimakawa yaƙi da ƙwayoyin cuta, kamar kurajen fuska da na fatar jiki.