Abubuwan 6 Da Ya Kamata A Lura Da Su In Za A Sayi Sabuwar Cajar Waya

Shin kun san cewa yin amfani da caja na jabu na iya lalata wayar ku?

Shin ko kun san cewa masu yin jabun a yanzu suna samar da caja na jabu masu kama da na asali?

Koyaya, akwai ƴan dabaru waɗanda zasu iya amfani wajen taimaka muku bambancewa da raba caja na karya daga na asali.

Ba tare da ɗaukar lokaci mai yawa ba, bari mu fara.

1. Gina ingancin Caja:– Ɗaya daga cikin abubuwan da za ku lura lokacin da kuka ɗauki caja shine ingancin ginin. Caja na asali yakamata ya ji an gina shi da kyau, mai ƙarfi; alhali kuwa caja na karya ya kamata a ji kamar an yi shi daga ruba mai arha.

2. Nauyin Caja:– Wani abu mai sauƙi wanda zai iya taimakawa bambancewa tsakanin caja na asali da na karya shine nauyi. Saboda ingantaccen ingancin gini, caja na asali sun fi yin nauyi fiye da caja na jabu.

3. Kusurwoyi Da Gefuna:- Idan ka kwatanta kusurwoyi da gefuna na caja na asali da na jabu, za ka lura da caja na karya koyaushe ana siffanta su da madaidaicin lankwasa da filaye fiye da filastik alhali, cajar ta asali tana da santsi da gefuna masu lanƙwasa.

4. Haɗuwa Kan Caja:- Caja na asali yana da santsi da lebur yayin da caja na karya yana da kaifi kuma fitaccen haɗin gwiwa kamar yadda aka kwatanta a hoton da ke sama.

5. Alamar USB A Mai Haɗin USB Micro:- Asalin haɗin kebul na USB yana da alamar haske mai launi Laser yayin da caja na karya yana da alamar USB mai duhu.

6. Micro USB Interlock:- Makullin micro USB na caja na asali trapezoid ne a siffa kuma suna da tazara daidai. Sabanin haka, madaidaitan maƙallan USB na karya ba a sanya su ba daidai ba kuma suna da murabba’i.

Na yi imani idan kun bi hanyoyin da ke sama, za ku ceci wayarku daga cutarwa kamar yadda caja na karya na da haɗari ga wayar ku, kuma a ƙarshe gare ku.