Ƙasar Da Tafi Kowace Nisa A Duniya

Taken “Ƙasa mafi nisa a duniya” yana da ɗan shakku domin ana iya fassara shi ta hanyoyi daban-daban. Idan muna la’akari da ƙasar da ta fi nisa daga wani wuri, wannan zai dogara ne akan abin da aka zaɓa.

Koyaya, idan muna magana ne akan ƙasar da ke da nisa daga yawancin ƙasashe, to amsar zata zama ƙasar New Zealand.

Ƙasar New Zealand tana kudu maso yammacin Tekun Pasifik, kimanin kilomita dubu 3,110 kudu maso gabashin Ostiraliya. Daga Najeriya, New Zealand nada nisan kilomita dubu 16,228, kilomita dubu 12549 daga ƙasar Amurka. Haka zalika kilomita dubu 4,547.94 daga ƙasar Equador.

An keɓe ƙasar New Zealand daga wasu ƙasashe ta manyan tekuna, wanda hakan yasa ta zama ɗaya daga cikin ƙasashe mafi nisa a duniya.

Halin yanayin kasa na musamman ya bada gudummawa ga bambancin al’adunta da nau’ikan halittu, saboda ta ci gaba da keɓancewa da sauran ƙasashen duniya. Duk da nisanta, New Zealand ta zama sanannen wurin yawon buɗe ido, tana jan hankalin ƴan kasada da masu son yanayi daga ko’ina cikin duniya.

Wuraren shimfidar wurare masu ban sha’awa, gami da sanannen wurin shakatawa na Fiordland National Park da Kudancin Alps, sun sa ta zama wuri na musamman da nisa don ganowa.