Jerin Sunayen Tsofaffin Gwamnonin Jihar Kano (1967-2023)

Wannan shine jerin sunayen waɗanda suka gudanar da mulkin soja da gwamnoni jihar Kano.

An kafa jihar Kano ne a ranar 27 ga Mayun 1967 lokacin da aka raba yankin Arewa zuwa jihohin Benue-Plateau, Kano, Kwara, Arewa-Tsakiya, Arewa maso Gabas da Arewa maso Yamma.

Kwamishinan ’Yan sanda, Audu Bako: Yayi gwamnan (Mayu 1967 Yuli 1975) mulkin Soja.

Kanar Sani Bello: Yayi gwamnan Soja (Yuli 1975 Sept 1978).

Captain Ishaya Shekari: Yayi gwamnan Soja (Sept 1978 Oct 1979.

Alhaji Muhammadu Abubakar Rimi: Yayi gwamna (Oktoba 1979 May 1983) karkashin jam’iyyar PRP.

Alhaji Abdu Dawakin Tofa: Yayi gwamna (Mayu 1983 zuwa Oktoba 1983) a PRP.

Alhaji Sabo Bakin Zuwo: Yayi gwamna (Oktoba 1983 zuwa Disemba 1983) a PRP.

Air Commodore Hamza Abdullahi: Yayi Gwamna (Janairu 1984 zuwa Agusta 1985) mulkin Soja.

Kanal. Ahmed Muhammad Daku: Yayi gwamnan Soja (Agusta 1985 zuwa 1987).

Captain Mohammed Ndatsu Umaru: Yayi gwamnan Soja (Disamba 1987 zuwa 27 Yuli 1988).

Kanar Idris Garba: Yayi gwamnan Soja (Agusta 1988 zuwa Janairu 1992).

Architect Kabiru Ibrahim Gaya: Yayi gwamnan (Janairu 1992 zuwa Nubamba 1993) a jam’iyyar NRC.

Kanar Muhammadu Abdullahi Wase: Yayi gwamnan soja (Disemba 1993 zuwa Yuni 1996).

Kanar Dominic Oneya: Yayi gwamnan soja (Agusta1996 zuwa Satumba 1998).

Kanar Aminu Isa Kontagora: Yayi gwamnan Soja (Satumba 1998 zuwa Mayu 1999).

Injiniya (Dr.) Rabiu Musa Kwankwaso: Yayi Gwamna (Mayu 1999 zuwa Mayu 2003) a PDP.

Malam Ibrahim Shekarau: Yayi Gwamna (Mayu 2003 zuwa Mayu 201) a ANPP.

Injiniya (Dr.) Rabiu Musa Kwankwaso: Ya sake yin gwamna (Mayu 2011 zuwa Mayu 2015) a PDP.

Abdullahi Umar Ganduje: Yayi gwamna (Mayu 2015 zuwa Mayu 2023).