Canje-Canjen Jiki Da Za A Iya Gani Ga Budurwa Idan Ta Fara Lalata

Saduwa na iya samun tasiri mai zurfi na tunani da ilimin lissafi akan mata. Jima’i na iya haɓaka rayuwar mace ta hanyoyi da yawa, ciki har da samar da jin daɗi, da gamsuwa ta jiki da ta rai, amma kuma yana iya canza jikinta.

Wasu canje-canje na iya zama na ɗan lokaci ne kawai, yayin da wasu na iya wucewa na sauran lokaci. Wannan talifin zai tattauna wasu canje-canje a jiki da ke faruwa sa’ad da mace ta fara yin jima’i.

Da farko, yana da mahimmanci a tuna cewa kowace mace ta musamman ce kuma za ta bi tsarinta na canje-canjen jiki. Wataƙila ba za a sami canje-canjen jiki ga wasu mata ba. Wasu sauye-sauye, duk da haka, ana yawan ganin su a cikin matan da suka fara lalata.

1 – Girma da siffar nonon mace na iya bambanta sosai da zarar ta fara jima’i a karon farko, kamar yadda WebMD ta ruwaito. Saboda sauye-sauyen hormonal da ke faruwa a lokacin jima’i, nono zai kara girma kuma ya kara girma. Wasu matan suna kara jin damuwa ko jin zafi a wurin nono na wasu sa’o’i zuwa ‘yan kwanaki sakamakon wannan canjin.

Lokacin da mace ta fara yin jima’i, sau da yawa takan sami haɓakar samar da lubrication na farji, tare da wasu canje-canjen jiki. Yayin da mutane biyu suka shiga cikin ayyukan jima’i, ana fitar da kwayoyin hormones waɗanda ke taimakawa wajen sa mai a zahiri a yankin gènital. Mace na iya jin daɗin kanta sosai kuma ta sami ƙarancin zafi ko rashin jin daɗi idan an yi hakan kafin, lokacin, da kuma bayan yin jima’i.

2 – Lokacin da mace ta yi jima’i a karon farko, za ta iya lura da wani canji na zahiri a girman da kuma ji na clitoris dinta. Kwantar da hankali, ko da yaushe ana iya gani, yana ƙara ƙaruwa yayin da jini ke cika shi yayin motsa jiki. Ƙarfin hankalin mace na iya tashi da samun inzali ta wannan zai iya ƙara haɓaka, tun da ƙarar jin dadin a wurin zai iya sauƙaƙa mata yin hakan.

3 – Fatar mace, baya ga samun waɗannan sauye-sauye, tana kuma iya ɗaukar bakan gizo mai launi yayin da ta tashi. Yunƙurin jini zuwa saman fata yana haifar da wannan, kuma launin zai iya kama daga ruwan hoda zuwa ja zuwa purple. Wannan zai iya sa ta zama mai ban sha’awa ta hanyar ba fatar ta fuska mai laushi, mai ban sha’awa. Ko da yake jiki yana zubar da gumi a lokacin motsa jiki, wasu mata na iya samun karuwa ko raguwa a cikin gumi.

Clitoris na mace zai iya samun kuzari da jin daɗi da zarar ta fara yin jima’i. Haka nan zai iya faɗaɗa, ƙara girma da ƙarfi a sakamakon haka. Waɗannan sauye-sauye na iya sauƙaƙe wa mace jin daɗin jima’i da kai ta zuwa lalata.

Gaskiya ne cewa sèx na iya haifar da wasu canje-canje ga jikin ku, amma a mafi yawan lokuta waɗannan tasirin suna lalacewa da sauri. Waɗannan sauye-sauye suna komawa ga al’ada lokacin da jima’i ya ƙare. Duk da haka, wannan ba ya kawar da yiwuwar cewa jima’i na mace zai kasance tare da ita ba.

Bugu da ƙari, mata da yawa suna da’awar cewa canje-canje na ɗan gajeren lokaci amma masu gamsarwa a jikinsu da tunaninsu da ke faruwa a lokacin jima’i sun cancanci ƙoƙarin.

A ƙarshe, jikin mace yana yin canje-canje masu yawa idan ta fara yin jima’i. Ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan sauye-sauye na iya bayyana a matsayin faɗaɗa ƙwanƙwarta, haɓakar hankalinta, ko duka biyun. Wadannan illolin yawanci na ɗan lokaci ne kawai, amma suna zama abin tunatarwa cewa jin daɗin jima’i na iya samun tasiri mai kyau akan jikin mutum da ruhi.