Abubuwa 3 Da Bai Kamata Ka Faɗa Wa Kowa Ba

Kowa yana da wani sirri, wani abu da kuke taskace wa ko wanda ba’a son wani ya sani.

Akwai abubuwa guda uku masu mahimmanci waɗanda bai kamata ka gaya wa kowa ko da manyan abokan ka ba idan kana son yin nasara a rayuwa domin babban abokin ka zai iya zama makiyin ka a nan gaba.

Ga abubuwa uku da bai kamata ka gaya wa kowa ba:

1. Dangantakar ka: Rayuwar dangantakar ka ta kasance a ɓoye don ba ku san wanda ke son lalata ta ba. Ma’aurata da yawa sun rabu kawai saboda rashin iya ɓoye al’amuran auren su.

2. Shirye-shiryen Rayuwar ka: Shirye-shiryen rayuwar ka sune abubuwan da kuke tsarawa ko mayar da hankali kan cimma nasara a rayuwa, ya kasance a matsayin dogon lokaci ko na ɗan gajeren lokaci amma ko wane ne, ku yi ƙoƙari ku ɓoye su don ba kowa bane ke son ka zama mai girma a rayuwa.

Mafarkin ka da tsare-tsaren ka ya kamata su kasance a ɓoye. Ka tuna cewa, da yawa runduna, na ɗan adam da na ruhaniya suna yaƙi da ku, duk da haka, fallasa shirye-shiryen ka yana nufin fallasa rayuwar ku da gaya wa maƙiyan ku yadda za su cutar da ku.

3. Sirrin ka. Akwai sirrin da ya kamata a kiyaye a cikin rayuwar ka. Idan yana iya zama sirri ga dukiya, sirrin kasuwanci, sirrin samun shiga ko wani mugun abin da ya wuce wanda ba za ku so kowa ya sani ba. Wadannan sirrin sun fi kyau a bar su tsakanin ka da Allah.

Kowane mutum mai girma da nasara yana da sirrin shi, sirrin ka ya bambanta kai da jama’a. Bari mu ɗauki Samson da Delilah a matsayin nazari. Filistiyawa a lokuta da yawa sun yi ƙoƙari su halaka Nazarat ba su yi nasara ba.

Amma ya faru sa’ad da ya fallasa asirin shi ga Delilah? An yanke rayuwar shi. Ka kula da mutanen da kuke kiyayewa a matsayin abokai kuma koyaushe ka kiyaye wasu abubuwa sirrin da ksi kaɗai ka sani.