Wasanni

Tarihin Klian Mbappe

Kylian Mbappé Lottin kwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Faransa wanda ke buga wasan gaba a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Paris Saint-Germain da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Faransa a yanzu. An yi la’akari da shi a ɗaya daga cikin mafi kyawun ƴan wasa a duniya, ya shahara saboda iyawar sa na dribbling.

An haifi Mbappé a ranar 20th na Disamba 1998, ga iyayen Afirka biyu da suka kasance mazauna a Faransa. Daidai watanni shida bayan gasar cin kofin duniya ta FIFA 1998 na Faransa, an haifi Mbappé ga dangin wasa ga mahaifin Kamaru mai asalin Najeriya da mahaifiyar Aljeriya, Mr da Mrs Wilfred da Fayza Mbappé wadanda suka yi hijira zuwa Faransa.