Labarai

Saniyar Da Aka Yiwa Aikin Tiyata Don Cire Sarƙar Zinaren Da Ta Haɗiye Na Samun Sauƙi

INDIA – An yi wa wata saniya tiyata a Karnataka tiyata don cire sarkar zinare da ta hadiye bisa kuskure.
Srikanth Hegde da dangin dake zaune a Heepanahalli, Sirsi Taluk, gundumar Uttara Kannada sune sun mallaki saniya mai shekara 4 da maraƙi.

A jajibirin Diwali, a lokacin bikin Gow Puja, dangi sun yi wa saniya da maraƙi wanka da yin puja. Kamar gidaje da yawa a wannan yanki, ana ɗaukar saniya mai tsarki.

Ana iya samun shanun da aka yi wa ado da kayan ado da furanni masu ban sha’awa a wannan lokacin a yankin. Wasu mutane kuma suna ɗaukar saniya a matsayin nau’in ‘Lakshmi’, mai bada arziki.

Suna ƙawata shanunsu da kayan ado na zinariya, suna yin puja, suna ciyar da su sannan su mayar da kayan adon.

Iyalin Hegde sun sanya sarƙar zinariya mai nauyin gram 20 a wuyan ɗan maraƙi. Daga baya suka cire shi suka ajiye shi tare da furanni da sauran kayayyaki a gaban saniya.

Cikin ‘yan mintuna sai ga sarkar gwal ta bace. Iyali sun fara neman sarkar ko’ina. Su ma sun binciki rumfar shanun, har sai da dangin suka yi zargin cewa saniyar ta hadiye sarkar. Yayin da suke tafiya na ɗan lokaci, ƙila saniyar ta shanye sarƙar tare da furannin da aka ajiye a matsayin hadaya.

Kwanaki 30-35 tun faruwar lamarin, dangin Hegde suna duba takin saniya da maraƙi a kowace rana, amma sun ji takaicin rashin samun sarkar. Daga karshe sun je wajen likitan dabbobi domin neman taimako. Likitan ya yi amfani da na’urar gano karfe domin tabbatar da kasancewar karfe a cikin cikin saniyar.

Daga baya aka yi scanning don gano ainihin wurin cikin cikin saniya.
A bisa bukatar ‘yan uwa, an yi wa saniyar aikin tiyata, sannan aka cire sarkar zinare.

Sarkar yanzu tana da nauyin gram 18 tunda kadan daga cikin sarkar ya ragu. Iyalin sun sami kwanciyar hankali don dawo da sarkar zinarensu – amma sun ji haushin dabbar ta shiga cikin dukkan matsalolin.

Yanzu an ce saniyar tana samun sauki daga tiyatar da aka yi mata.